Diễn Đàn Chia Sẻ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Chia SẻĐăng Nhập

Trang chia sẻ tài liệu, kiến thức, thủ thuật... và mọi thứ bạn cần

Khi đàn ông im lặng là họ đang suy nghĩ, khi đàn bà im lặng là họ đang suy diễn

descriptionKhóa Học Tạo Slide Thuyết Trình Tự Tin Với Prezi, Trình Chiếu Powerpoint Và Google EmptyKhóa Học Tạo Slide Thuyết Trình Tự Tin Với Prezi, Trình Chiếu Powerpoint Và Google

more_horiz
Hiện nay, thuyết trình trở thành một phần quan trọng trong công việc, giảng dạy và truyền tải thông tin. Với sự phát triển của công nghệ, việc tạo slide thuyết trình trở nên đơn giản hơn bao giờ hết. Tuy nhiên, để tạo được một slide thuyết trình ấn tượng và chuyên nghiệp, cần sử dụng đến các công cụ trình chiếu hàng đầu hiện nay như Prezi, Powerpoint và Google Slides.

Khóa Học Tạo Slide Thuyết Trình Tự Tin Với Prezi, Trình Chiếu Powerpoint Và Google T0iJBUPl6_Sw8RtSwGSKLWgRJ1ZdkM-So9kA7Q97tbmzZnRhAUVZIsKIj_OnNkrXnxHy24Rm_SJMe3uUxK6OEZB_cD6mBdXFWKFfZJj17LRB3_8pgm8knUdXsYCJI0xMQZMf1bXMiUpkILZ-xcGxSps

Trong bài viết này, chúng ta sẽ tìm hiểu về những cách tạo slide thuyết trình đẹp mắt và ấn tượng nhất với các công cụ trình chiếu này.

Prezi

Prezi là một công cụ trình chiếu dựa trên đám mây, giúp người dùng tạo ra các slide thuyết trình độc đáo và đầy sáng tạo. Với Prezi, người dùng có thể sử dụng nhiều hình ảnh, video, âm thanh và chuyển động độc đáo để truyền tải thông tin.

Để tạo slide thuyết trình với Prezi, bạn cần điền đầy đủ thông tin trên mỗi slide, sử dụng các đối tượng cơ bản như hình ảnh, văn bản, đường thẳng, mũi tên... Sau đó, bạn có thể áp dụng các hiệu ứng di chuyển và zoom vào slide nhằm tạo nên sự sống động và ấn tượng cho slide của mình.

Powerpoint

Powerpoint là một trong những công cụ trình chiếu được sử dụng phổ biến nhất hiện nay. Với Powerpoint, người dùng có thể tạo ra các slide thuyết trình đa dạng về nội dung, hình ảnh, đồ họa và âm thanh.

Để tạo slide thuyết trình với Powerpoint, bạn cần chọn bố cục và cấu trúc cho slide của mình. Sau đó, bạn có thể tinh chỉnh các chi tiết kiến ​​trúc, sử dụng hình ảnh và biểu đồ cho từng slide của mình. Để có hiệu quả tốt nhất, bạn nên sử dụng màu sắc thích hợp và sắp xếp các slide sao cho hợp lý.

Google Slides

Google Slides là một công cụ trình chiếu được sử dụng khá phổ biến trong giới giảng dạy và kinh doanh. Với Google Slides, người dùng có thể tạo ra các slide thuyết trình đơn giản và dễ dàng chỉnh sửa.

Để tạo slide thuyết trình với Google Slides, bạn có thể chọn bố cục và cấu trúc slide của mình. Điều này giúp cho việc tạo slide không phải là quá phức tạp. Bạn có thể thêm các hình ảnh, video và các đối tượng thích hợp vào slide. Và sử dụng các định dạng, font chữ và màu sắc phù hợp nhằm nâng cao tính chuyên nghiệp cho slide của mình.

Link tải miễn phí khóa học

Các bạn có thể tải miễn phí khóa học tại link dưới đây:

Kết Luận

Tạo slide thuyết trình là một quá trình quan trọng để truyền tải thông tin và ý tưởng của bạn đến khán giả của mình. Với các công cụ trình chiếu hàng đầu hiện nay như Prezi, Powerpoint và Google Slides, bạn có thể tạo ra những slide thuyết trình đẹp mắt và ấn tượng nhất. Chọn công cụ trình chiếu phù hợp và tạo nên các slide thuyết trình tuyệt vời để thành công trong công việc của bạn.

privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply