Đậu đỏ ngoài công dụng tốt cho sức khỏe con người, còn giúp cho việc làm đẹp vừa đơn giản vừa rẻ .Để biết đậu đỏ có công dụng gì trong làm đẹp chúng ta và cách làm đẹp từ đậu đỏ như thế nào thì mời các bạn cùng với mình tìm hiểu bài viết sau đây nhé !

Trong hạt đậu đỏ có chứa Vitamin E và Vitamin C giúp cho việc ngăn ngừa lão hóa tàn nhanh rất hiệu quả. Ngoài ra đậu đỏ còn chứa các thành phần như Vitamin B1 , B6 giúp cho da căng mọng trắng trẻo tạo sự đàn hồi cho da .Đem lại một làng da căng tròn ,trắng hồng cho bạn. Đồng thời bột đậu còn giúp cho da bạn giảm tham nám, mụn. Vậy chừng chừ gì nữa mà bạn không thử đi nào. Với giá thành vừa rẻ lại vừa dễ mua ( bạn có thể mua trên shoppe, lazada hay các nơi các đậu đỏ mua về tự rang xay nhuyễn .. .)

Sau đây là một số công thức làm mặt nạ cho da từ đậu đỏ mà bản thân mình đã dùng và thấy hiệu quả rõ rệt sau 1 tuần dùng

- Công thức thứ nhất
Cách làm đẹp từ bột đậu đỏ tại nhà trong một tuần 2
cho da mụn ,thâm nám)

Bột đậu đỏ lấy một lượng vừa đủ dùng cho vùng da mình muốn đắp lên .Sau đó có thể đập thêm một quả trứng gà vào tạo độ sệt vừa đủ đắp lên vùng da bạn muốn đắp. Sau khi đắp 20 phút thì rửa sạch lại với nước sạch .Bạn sẽ cảm nhận được ngay lần đầu đắp da mặt bạn sẽ rất mịn và mát thoải mát ,kiên trì dùng tuần 3 lần sẽ cho ra hiệu quả đáng mong đợi.

- Công thức thứ hai :

Bột đậu đỏ với sữa tươi không đường( hoặc sữa chua không đường) .Lấy một lượng bột vừa đủ bột đậu đỏ ,sau đó đổ sữa vào ( hoặc sữa chua không đường vào)

*Lưu ý: Đổ sữa ( sữa chua không đường ) vừa phải tạo độ sệt cho bột đậu dễ đắp không đổ quá nhiều sẽ loãng rất khó đắp. Sau 20 phút thì rửa lại bằng nước sạch