Mình và cô ấy đã yêu nhau được hơn 1 năm rồi. Mình là sinh viên mới ra trường còn cô ấy đang học năm 4 đại học.

Về tính cách thì cô ấy có phần trẻ con, hay giận dỗi, nóng tính và không giữ được bình tĩnh. Do được chiều chuộng nên tính cách có đôi phần "chảnh" và "tiểu thư 1 chút". Việc giận dỗi thì liên tục cứ động 1 tí là suy diễn mình k tốt với cô ấy. Nhiều khi mình cảm thấy thật mệt mỏi.

Mấy hôm gần đây, mình rảnh rỗi sinh nông nổi xem phim trên điện thoại, do cái điện thoại cùi nên cứ xem mà thoát ra là nó bị load từ đầu, ko trả lời tin nhắn được ngay mà khoảng 10-20 phút sau mới trả lời nên cô ấy nên cô ấy tức điên lên và đòi chia tay. Dù buổi chiều vừa đi chơi với nhau vui vẻ.

Mình đã đồng ý vì:

1. Mình hay làm cô ấy giận dỗi, chứng tỏ tính cách bọn mình ko hợp.

2. Cách đây rất lâu, Bố mình sau khi biết mình yêu cô ấy, do ko có ấn tượng tốt đẹp về gia đình cô ấy nên bảo là "thôi luôn, cắt đứt luôn đi". Đấy là lý do mà mình chưa đưa cô ấy về nhà, cô ấy luôn kêu là cô ấy "bất hạnh".

Thực ra thì việc thứ 2 có thể giải quyết được khi mà cô ấy có 1 công việc ổn định, khi đó thành kiến của bố mình sẽ giảm đi và 2 người có thể tự nuôi nhau được.

Nguyên nhân chia tay, có lẽ đối với mình thật lãng xẹt nhưng với cô ấy thì có lẽ là đã tích tụ lâu. Vì luôn kêu là bất hạnh mà. Việc ko trả lời tin nhắn sớm có lẽ với cô ấy là cả 1 vấn đề lớn lao.

Nhưng mình thấy ngán ở chỗ là cứ đôi ngày lại dỗi 1 lần, mình thấy mệt lắm. Nếu cứ như vậy, giả sử có lấy nhau thì cơm cũng chẳng lành, canh chẳng ngọt.

Có điều hơn 1 tuần nay, mình cảm thấy ko còn cô ấy bên cạnh thật là trống vắng. Chỉ cần nhớ đến cô ấy là nước mắt mình tự dưng lại trào ra. Mình nhớ lại tất cả những kỷ niệm đẹp, dù cô ấy trẻ con nhưng cũng rất chu đáo với mình. Đã có lần cô ấy nói xin lỗi mình chứng tỏ cô ấy cũng rất yêu mình. Đồng ý chia tay nhưng lòng mình đau lắm. Hơi sướt mướt nhưng có lẽ mình đã yêu cô ấy thật nhiều. Mình biết bọn mình còn yêu nhau. Nhưng sợ rằng còn yêu nhau là còn kéo theo những ngày mệt mỏi, đau khổ. Nhưng thật sự mình rất nhớ cô ấy các bạn à!

Mình phải làm sao bây giờ????????????????????????????????????????????? ??????????????