Nay mình về quê lên học thì có đem vali, Balo ấy thế mình lên sớm vào lúc 5h sáng, thường giờ này các bạn đang ngủ, mình sợ gây ổn nên đã chưa xếp lại đồ vì sẽ gây ra tiếng động. Không chỉ lần này nhưng sự thật là mọi người trong phòng chỉ tôn trọng nhau còn mình thì không hề được tôn trọng. Mình ở đây cả việc đi lại cũng k dám xỏ dép mà mấy bạn tính hơi kì thì phải, tiếng kêu của việc kéo cái khóa áo nhẹ nhàng hết cỡ mà mình vẫn bị họ quát là nhẹ nhàng thôi. Nhẹ nhàng k khó nhưng mình đã nhẹ hết cỡ rồi, tôn trọng giấc ngủ và việc học tập của các bạn nên mình im lặng. Còn các bạn thì ngược lại, việc mình phải kể ở đây chỉ vì khá là tủi thân khi sống trong môi trường tập thể cũng khá nhiều rồi chưa gặp những người bạn cùng phòng như này cả. Nãy 9h mình mới bắt đầu cất đồ, cái khóa vali với tiếng kêu của mấy cái bánh ở vali mình k thể kiểm soát được, mở cái vali mà mất 5p chưa kéo xong khóa mà mấy bạn cũng chửi mình. Ở với nhau cũng k lâu nhưng mấy bạn này tối hay cười đùa đến 2-3h sáng mà rất ồn đến nỗi các bạn phòng cạnh còn phải nhắc nhở, đang ngủ mà quay người hay kéo cái chăn về đắp thôi cũng bị chửi. Các bạn không ý thức được hành vi của mình nhưng lại luôn yêu cầu mình phải k gây tiếng động nào. Buổi sáng hay trưa tối cả việc dở từng trang sách kêu sọt Sẹt cũng bị bảo nhẹ nhàng thôi là sao? Sự nhẹ nhàng khi nhón nhén từng bước một, đi vệ sinh xả nước còn bảo này kia ồn nữa thì mình chịu. Gọi điện về gia đình đến nói một vài phút cũng bị chửi, mình thấy các bạn hơi quá đáng, ở với nhau đâu ai nợ ai gì đâu mà hành xử lố lăng vậy ạ..