Chào mọi người ạ.

Chuyện là em có cái máy tính mà do dùng nhiều năm rồi nên nó rất chậm. Vì vậy nên hai ba tháng gần đây em đem nó đi vài chỗ để sửa. Sau khi sửa thì máy em chạy nhanh, dùng cũng khoẻ ra ạ. Thì hôm đó em tính cài một phần mềm về thì họ báo máy em có 32 bit thôi, mà phần mềm đó tương thích 64bit. Nên em nâng cấp máy em lên 64bit. Sau khi nâng cấp được rồi thì em thấy ổ C của em bị đầy. (Chắc do ban đầu ổ C của em cho tối đa có 10GB thôi). Em không biết làm thế nào, vậy là chuyện rất dại xảy ra. Em vào ổ C và hì hục xóa bằng sạch dữ liệu trong đó. Có cái nào không xóa được em mới để lại. Ngoài ra sợ còn tốn dung lượng của máy, em tiếp tục vào thùng rác và xóa vĩnh viễn luôn.

Hậu quả là ổ C vẫn không rỗng ra được tí nào mà khi em tắt đi, khởi động lại nó báo lỗi không tìm thấy hệ thống.

"An operating system wasn't found"

Em đã thử cách họ hướng dẫn là vô bios setting để cài đặt lại. Nhưng ngặt nỗi máy em có sẵn những cái họ nói cần thay đổi rồi.

Em thật sự rất hoang mang, em không dám đem ra tiệm lần thứ 3 nữa, chắc họ chửi em quáSad(Có cách nào cứu vãn được không mọi người..

Em cảm ơn mn nhiều.