Iphone là một trong những chiếc điện thoại đắt giá nhất hiện nay. Tuy vậy, trong quá trình sử dụng vẫn thường xuyên gặp phải những lỗi như iphone bị đơ, iphone bị nóng hoặc điện thoại bị chậm. Nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào?

Trường hợp bạn đã sử dụng điện thoại iphone của mình một thời gian dài. Và trong quá trình sử dụng điện thoại bị chậm, đôi khi bị đơ hoặc bị nóng máy thì bạn nên tìm hiểu thật kỹ những nguyên nhân gây ra và cách khắc phục lỗi để thiết bị điện thoại của mình được sử dụng một cách lâu dài và hiệu quả.

Thứ nhất iphone bị chậm nguyên nhân do: Bạn đã sử dụng hết dung lượng bộ nhớ của máy. Cũng như các thiết bị điện tử khác, iphone cũng hạn chế dung lượng tối đa cho phép máy lưu trữ và họa động. Sau một thời gian bạn sử dụng bộ nhớ của iphone đã hết do bạn lưu nhiều hình ảnh và nội dung thì lúc này các ứng dụng bắt đầu bị chậm. Bạn nên thực hiện kiểm tra dung lượng của máy thường xuyên. Để tránh tình trạng này điện thoại iphone của bạn nên để trống dung lượng của bộ nớ là 500MB cho đến 1GB là mức tối thiểu.

Để làm cho điện thoại trở nên mượt hơn bạn có thể giải phóng bộ nhớ của điện thoại iphone của mình.

>>> Có thể bạn quan tâm: Số điện thoại hợp tuổi dậu 1981 và những điều cần biết

Nguyên nhân thứ hai khiến cho điện thoại iphone bị đơ là do bạn đang mở rất nhiều ứng dụng trong cùng một lúc. Khi bạn thực hiện mở cùng một lúc rất nhiều ứng dụng và các tab khác nhau trên điện thoại thì cần mất rất nhiều thời gian để nó nằm ở trạng thái treo. Vì thế để xem các ứng dụng bạn đang mở hoặc đang chạy ngầm mà bạn không thấy bạn thực hiện nhấn đúp vào HOME ở đây màn hình sẽ hiển thị ra các ứng dụng đang hoạt động. Việc của bạn là tắt đi những ứng dụng nào mà bạn không sử dụng đến.

Việc cập nhật phần mềm thì thế nào? Thông thường đối với iphone luôn có các phiên bản IOS để bạn thường xuyên cập nhật với các tính năng mới hấp dẫn. Điều này nếu như bạn thực hiện cập nhật phần mềm mới thì điện thoại iphone bị nóng hơn do sử dụng nhiều năng lượng hơn cho phần mềm này.

Đối với vấn đề này bạn nên xem xét lựa chọn sử dụng phù hợp với thiết bị của mình. Trường hợp bạn đang sử dụng phần mềm cũ và thấy thiết bị của mình vẫn êm du và không có vấn đề gì xảy ra bạn vẫn có thể tiếp tục sử dụng mà không cần cập nhật mới.

Trên đây, là 3 trạng thái của iphone mà người dùng thường gặp phải. Đối với các trường hợp này bạn nên xem xét nguyên nhân thật kỹ để khắc phục nhanh chóng trong quá trình sử dụng.

Nguồn: https://thethao247.vn/284-sim-lam-an-va-nhung-dieu-chua-tung-he-lo-d184298.html