Đã có bao giờ bạn yêu đơn phương một ai đó chưa? Tôi thì đã từng trải qua và tôi thấy nó thật đau khổ. Tình yêu thì sẽ luôn đến từ hai phía, nhưng cũng có những tình yêu không hẳn là vậy; tôi từng yêu đơn phương một người bạn thân tên là K, dù biết rằng K. Là một người khá điển trai nên chắc hẳn sẽ có vô số nữ sinh yêu thích.

Cho đến khi tên biết được người mà K. Yêu là cô bạn thân A. Của tôi, tôi thật sự đã rất sốc. Tôi khóc nhiều và dường như mất đi hy vọng, sau đó K. Có nhờ tôi gửi hộ một số quà như gấu bông, hoa, kẹo, bánh.. cho A. ; ;lúc đầu tôi đã định từ chối, nhưng tôi lại đồng ý bởi tôi nhận ra dường như tôi đã quá ích kỉ.

Tình yêu không hẳn là phải ở cạnh người mình yêu thương mà nó có thể đơn giản chỉ là nhìn người mình thương được hạnh phúc. Như vậy đối với tôi là đã quá đủ rồi.

Còn các bạn thì sao, đã từng yêu đơn phương ai đó chưa? Hãy đừng ngần ngại mà hãy chia sẻ cho mình câu chuyện của bạn ở phần bình luận. Biết đâu những người đồng cảnh ngộ như chúng mình, có thể sẽ thấu hiểu được nhau.